9A1 Yên Lạc Pro
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thông báo về Special Project!!!!

3 posters

Go down

Thông báo về Special Project!!!! Empty Thông báo về Special Project!!!!

Bài gửi  crystal Fri Jul 03, 2009 6:12 pm

Thông báo về Special Project

Nhằm tăng cường tình thân thiết,gắn bó và khắc sâu những kỉ niệm chúng ta đã có vs 9A1,sau đây mình xin được đề xuất một dự án đặc biệt.
Đó là một cuốn Photobook (PTB)có ảnh tập thể lớp, các thầy cô , các thành viên của 9A1 và bonus thêm điều thú vị là sẽ có thêm phần dành cho Idols của chúng ta^^
Vì giá cả in *chỉ tính đen trắng là lớn * và hơn nữa nếu muốn in màu thì sẽ phải lên HN nên chúng ta ko thể in tập thể nếu các bạn không đóng góp mà bây giờ việc tập hợp đấy hơi khó nên thôi. Bạn nào có điều kiện sẽ in solo vậy nhưng mình vẫn muốn làm cái này coi như kỉ niệm ra trường!
*Mong các bạn ủng hộ*
**Trước hết cuốn Photobook sẽ đx làm trong thời gian ngắn nhất do STAFF (gồm có admin & mod) .Kêu gọi sự đóng góp và chung sức của các bạn khác
( nhưng e hơi khó nên chắc chỉ làm bởi STAFF. ) sau đó PTB sẽ đx up lên 4r thành từng page để mn xem! *tuy thời gian ngắn nhưng chúng tớ sẽ cố gắng làm tốt nhất có thể!*
Sau đó ai muốn save về và in thì tuỳ các bạn!

ND của Photobook:
Giới thiệu về 9A1, về thầy cô giảng dạy chúng ta trong năm lớp 9, các thành viên trong lớp(kèm ảnh) và chia sẻ suy nghĩ của từng người về trường lớp, thầy cô, bạn bè...
Lời nhắn của các bạn đến vs 9A1ers.
Hi vọng cuốn Photobook sẽ là một kỉ nịêm đẹp của tất cả chúng ta khi bước vào ngưỡng cửa THPT!
Hình thức của PTB
Sẽ đx post trên 4r như một cuốn sổ vs từng page *ước tính khoảng 70 pages* trong đó dành 3 pages nói về trường,giới thiệu lớp,thầy cô,các thành viên ,các Groups. Các pages còn lại sẽ dành khoảng 2 pages cho mỗi thành viên (ảnh và comm) theo bảng chữ cái.

Sau đây là công việc mn cần làm

**Yêu cầu mn tham gia nhiệt tình**
1.Các bạn send ảnh của mình (* vs lớp, mem trong lớp, solo_không nhất thiết phải chụp ở trường, các bạn có thể send ảnh các bạn chụp ở nhà hoặc những nơi khác,miễn là các bạn thik, từ hồi nhỏ cũng đx*) và ủng hộ các bạn post ảnh giúp các mems khác trong lớp vì không phải tất cả các bạn đều lên 4r.

2.Số ảnh các bạn send đảm bảo 3 loại sau :
_ảnh chụp cùng mems của lớp * 2,3 người thôi , boys or girls đều okie cả^^*
_một cái các bạn solo *chụp ở đâu cũng đx*
_2 ảnh Idols của các bạn!
Lưu ý: Ảnh các bạn có thể càng nhiều càng tốt nhưng ảnh Idols thì cố định 2 cái.
Khuyến khích các bạn send ảnh hồi bé nhé!
Các bạn có thể send ảnh theo hội/đội : VD như Minoz Girl Hội, Cass Hội, Tề Lỗ or Đồng Cương Hội, Đội Toán/Văn/Anh....
*những ảnh đấy sẽ cho vào phần cuối của PTB (phần dành riêng cho Group)*
Nếu bạn có nhiều hơn 2 Idols thì có thể send ảnh cho tớ (Chinh_crystal) tớ sẽ ghép giúp bạn làm sao chỉ để 2 ảnh thôi.

3. Khi các bạn send ảnh các bạn sẽ gửi theo một vài suy nghĩ của các bạn về trường, lớp,thầy cô ,một hoặc một vài người bạn trong lớp cũng đx, nghĩa là cảm nghĩ của các bạn về thầy cô, bạn bè, trường lớp. Dài ngắn ko quan trọng miễn là tình cảm nhưng nhất thiết phải có đấy nhé! Và không thể thiếu đó là một vài dòng (cái này ngắn thôi) viết về tình yêu bạn dành cho Idols.

Trên đây là công việc các bạn phải làm còn sau đây là địa chỉ các bạn send ảnh và comment của mình
_Vì để đảm bảo cho sự bất ngờ của PTB nên ảnh các bạn sẽ ko post lên 4r mà sẽ send theo Y!M cho STAFF.
Các bạn có thể send bất cứ lúc nào khi có STAFF ol: *một trong 4 bạn sau_send cho ai cũng đx*:
# Phương Liên
#Chinh
#Bích
#H.Giang
Các bạn send ảnh kèm comm cho STAFF và STAFF sẽ có nhiệm vụ nhận và làm.
*Những bạn ko lên đx 4r hay Y!M thì chúng tớ sẽ tự làm ảnh cho các bạn *sẽ ko đx như ý vs cả ko có comm nên hơi chán nhưng đành vậy*.
Vì vậy mong tất cả 9A1 tham gia nhiệt tình!

Thông báo riêng cho STAFF

Nhiệm vụ của chúng ta:
1.Nhận ảnh và comm từ các mems khi ol.

2.Nhắc nhở và gửi thông báo Special Project đến tất cả các mems trong lớp. Động viên mn tham gia nhiệt tình và đầy đủ.

3.Des PTB. Tuy chúng ta ko có khả năng Photoshop nhưng chúng ta sẽ cố gắng làm ra một PTB đẹp và ý nghĩa nhất vs tất cả cố gắng và khả năng của mình.
*Trong số 4 chúng ta có còn ai biết Text chữ vào ảnh ko? Cồ biết cái này vs cả thêm một tí tí PTS*
Định nhờ bạn Khánh Pri nhưng chắc bạn hem làm nên thôi
Chúng ta cố gắng nhé!

4.Sau đây là bảng phân công công việc cho từng người
Ngoài việc nhận ảnh +comm & thông báo cho mn mỗi người có một công việc riêng sau:
Phương Liên: Lên DS các thầy cô đã từng dạy lớp mình (full name nhé!) và ảnh của thầy cô(kiếm càng nhiều càng tốt)
Chinh: Nhận text chữ, chỉnh ảnh ,ghép ảnh.
Giang: Viết phần mở đầu cho PTB (phần giới thiệu về trường,lớp,...)
Bích: Phụ trách phần cuối của PTB (tức là phần Group). Tổng hợp các pics về mục này.

Đấy là một số công việc trước mắt nhưng sau này sẽ có thêm một số việc phát sinh^^Lúc đấy tính sau nhé! Nhưng đề nghị mn làm việc hết mình và vs tinh thần trách nhiệm cao nhất. Admin vs mod là cần những lúc thế này đây^^
Khi làm xong sẽ gửi cho những người còn lại để thống nhất ý tưởng chung. Và tớ sẽ up nó lên 4r. Sau đó tớ sẽ thông báo vs 3 người còn lại để lên xem và chỉnh sửa *nếu có*

Chúng ta sẽ cố gắng hoàn thành PTB trong T7 này vì đến T8 là phải nhập học.
FIGHTING!!!!!!!!!!
Công việc là như thế mong các bạn ủng hộ và tham gia nhiệt tình để PTB của chúng ta đx hoàn thành.
Có ý kiến gì thắc mắc và góp ý đề nghị các bạn pm luôn dưới này!
Xin cảm ơn các bạn!
Thân,
Crystal_STAFF.
crystal
crystal
Admin

Thông báo về Special Project!!!! Empty Re: Thông báo về Special Project!!!!

Bài gửi  xu_yunho Fri Jul 03, 2009 8:55 pm

Bác ad ơy
Kế hoạch này hok mấy khả thi:
-Lớp mền hem đủ 30 mem tham za zoom
-Lớp mền hem có dữ liệu về các thầy cô bộ môn
-Lớp mền hem phải ai cụng být up ảnh
-Lớp mền nó sẽ hok hào hứng đâu màh
Dù sao kụng mong kế hoạch thành công
xu_yunho
xu_yunho

Thông báo về Special Project!!!! Empty Re : Cồ

Bài gửi  Not like that Sat Jul 04, 2009 3:33 am

Đúng đấy Cồ ak. Tao thấy kế hoạch này có vẻ bất khả thi ( theo những lý do Xù đưa ra)
Nhưng thôi, mày đã mất công muốn làm thế thì tao vẫn ủng hộ hết mình để mày thực hiện. Dù sao thì cũng mong là chúng nó hưởng ứng.
[b]
Not like that
Not like that
Admin

https://9a1iu.forumvi.com

Thông báo về Special Project!!!! Empty Close & Disappear!

Bài gửi  crystal Sat Jul 04, 2009 5:59 am

Có lẽ kế hoạc PTB sẽ dừng lại ở đây^^
Thế nhé
Hơi ngại nhỉ
Phí công ngồi đánh Word nhưng thôi !!
Mình sẽ làm cái này bên Minoz Girl vậy (Mình sẽ tự text ảnh và post mà ko cần comm vậy*)
Thôi stop
toppic close
6/7 sẽ disappear!
crystal
crystal
Admin

Bài gửi  crystal Mon Jul 06, 2009 2:48 am

@PL: Nhờ bà del hộ tôi toppic này
tôi ko quản box này nên hem del đx!
crystal
crystal
Admin

Bài gửi  Not like that Mon Jul 06, 2009 3:28 am

@ Cồ : Cứ để topic này đây, tao hi vọng là có ngày nó thực hiện được
Not like that
Not like that
Admin

https://9a1iu.forumvi.com

Bài gửi  crystal Mon Jul 06, 2009 7:36 am

Not like that đã viết:@ Cồ : Cứ để topic này đây, tao hi vọng là có ngày nó thực hiện được

Chẳng biết đến đời nào^^ Crying or Very sad
crystal
crystal
Admin

Bài gửi  xu_yunho Tue Jul 07, 2009 12:37 am

^
^
^
Xù thật thông thái
Đã cảnh tỉnh đc 2 ad
Nghĩ khổ khổ Cồ pale
xu_yunho
xu_yunho

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics